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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI
~02 2
Mkataba hyy umesainiwa leo tarehe I% mwezi OL\’ i
k KATI YA
C’T\%Cha Ufundi_ Stadi (na Huduma) cha MPANDA s AP ol
AWD] % ' ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajiri"g kwa upande mmoja;

' NA .
AR - wr MwAwies! _ sip, ST, _RABUGAN!
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
T Huss - ¥

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya C B4 :

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya
KOUWEKA S AKAFY YA TARAZO  KTK MAJENGO YA, T

— 9 \\‘CD,
€700, PoWRER HoulE, NA W] eP ZOTE .
NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania Qéb, Cl’qg ,:&50": Fundi

atafanya kazi ya _JARALD kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”
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Z. MABAD]
o LIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

T :j:a ya ufundj haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
\ ez_wa Moja kwa moja Katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

- NAMNA vA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndanj ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(€) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;
(d) Kazi ikikarhilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(€) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi,

- MAKABIDHIANO YA ENEOQ LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(@) Fundi atakabidhiwa eneo (a tarehe _ /K mwezi o4 2620~ 202 2
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla ay baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zZitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku U toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: - 5
KUANDAA NA  healw SRae  TARAZD

(a) Kujeaga na kukamilisha ujenzi kama inavyoonekana katika
Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work Programme)ndani ya siky 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ilj kupata kibali cha Mwajiri.
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